เปรียบเทียบสเปคฟิล์มรถยนต์ MAXXMA
วิเคราะห์เจาะลึกความแตกต่างทั้งโครงสร้างวัสดุ อัตราการลดพลังงานความร้อน และการผ่านของสัญญาณดิจิทัล พร้อมระบบช่วยตัดสินใจและฟังก์ชันสร้าง Prompt สำหรับปรึกษา AI เปรียบเทียบกับแบรนด์อื่นในตลาดได้อย่างโปร่งใส
ค้นหาฟิล์มที่ใช่สำหรับรถและสไตล์ของคุณ
เลือกบุคลิกและเงื่อนไขการขับขี่ที่คุณให้ความสำคัญที่สุด เพื่อให้ระบบวิเคราะห์สูตรฟิล์มที่เหมาะสมที่สุด
คลิกเลือกรหัสฟิล์มที่ต้องการนำมาเปรียบเทียบ (เลือกได้สูงสุด 4 รหัส) :
เลือกแล้ว 3 จากสูงสุด 4 รหัส| คุณสมบัติทางเทคนิค | BLACK PANTHER MX-BP05 | POLARIZED MX-PR05 | REFINED MX-CG05 |
|---|---|---|---|
| เทคโนโลยีโครงสร้าง | Nano Carbon CeramicDark Sport | Pure Nano Ceramic (100% Zero Metal)Flagship · Clarity | Ceramic MetallizedColor Style |
| แสงส่องผ่าน (VLT) | 5%เข้ม 90% | 5%เข้ม 80% | 5%เข้ม 80% |
| กันความร้อนอินฟราเรดสูงสุด (Peak IRR) | 87%ช่วงคลื่น 780-2,500 nm | 99%ช่วงคลื่น 780-2,500 nm★ กันความร้อนสูงสุด | 80%ช่วงคลื่น 780-2,500 nm |
| ลดความร้อนรวม (IWFA TSER) | 62%มาตรฐานสากล IWFA (ห้องแล็บ: 91%) | 67%มาตรฐานสากล IWFA (ห้องแล็บ: 97%)★ TSER สากลสูงสุด | 64%มาตรฐานสากล IWFA (ห้องแล็บ: 88%) |
| ป้องกันรังสี UV | 99%ปกป้องผิวและเบาะ | 99%ปกป้องผิวและเบาะ | 99%ปกป้องผิวและเบาะ |
| สัมประสิทธิ์ความร้อน (SHGC) | 0.376คำนวณ TSER สากล = 62% | 0.33คำนวณ TSER สากล = 67% | 0.358คำนวณ TSER สากล = 64% |
| ความหนาเนื้อฟิล์ม | 1.5 mil (37.5 micron)มาตรฐานยานยนต์ | 2.0 mil (50 micron)กึ่งนิรภัย ยึดเกาะกระจก | 1.5 mil (37.5 micron)มาตรฐานยานยนต์ |
| การสะท้อนแสง (ใน / นอก) | 7% / 7%สะท้อนต่ำ ไม่หลอกตา | 6% / 6%สะท้อนต่ำ ไม่หลอกตา | 8% / 14%เฉดเงาเอกลักษณ์ |
| สัญญาณดิจิทัล / EV | ผ่าน 100% ไร้กังวลไม่รบกวน Easy Pass, GPS, 5G | ผ่าน 100% ไร้กังวลไม่รบกวน Easy Pass, GPS, 5G | มีผลต่อสัญญาณEasy Pass แนะนำติดข้าง/หลัง |
| เกณฑ์การติดบานหน้า | เฉพาะกระจกข้าง/บานหลังความเข้มสูง (5%) ไม่แนะนำติดบานหน้า | เฉพาะกระจกข้าง/บานหลังความเข้มสูง (5%) ไม่แนะนำติดบานหน้า | เฉพาะกระจกข้าง/บานหลังความเข้มสูง (5%) ไม่แนะนำติดบานหน้า |
| ฉลากประหยัดไฟเบอร์ 5 | กฟผ. รับรอง 4 ดาว | กฟผ. รับรอง 5 ดาว | กฟผ. รับรอง 5 ดาว |
| ราคาประมาณการ (รถเก๋งรอบคัน) | ~11,800 - 13,800 บาทรวมรับประกัน 7 ปีเต็ม | ~16,900 - 18,900 บาทรวมรับประกัน 7 ปีเต็ม | ~8,900 - 10,900 บาทรวมรับประกัน 7 ปีเต็ม |
| การรับประกัน | 7 ปีเต็มศูนย์บริการมาตรฐาน | 7 ปีเต็มศูนย์บริการมาตรฐาน | 7 ปีเต็มศูนย์บริการมาตรฐาน |
| การดำเนินการ |
คัดลอก Prompt สำหรับนำไปถาม AI เพื่อเปรียบเทียบกับแบรนด์อื่น
เรามั่นใจในความโปร่งใสของสเปคทางเทคนิค MAXXMA ออกแบบ Prompt นี้เพื่อให้คุณนำสเปคจริงที่ผ่านการทดสอบของ MAXXMA ไปให้ ChatGPT, Google Gemini หรือ Claude ช่วยวิเคราะห์เปรียบเทียบกับแบรนด์ชั้นนำในตลาดได้อย่างตรงไปตรงมา
ฉันต้องการนำข้อมูลสเปคทางเทคนิคที่ผ่านการทดสอบจริงของฟิล์มกรองแสงรถยนต์ MAXXMA จำนวน 3 รหัสที่เลือกไว้:
1) MAXXMA MX-BP05 (BLACK PANTHER):
- โครงสร้างและเทคโนโลยี: Dark Sport (หนา 1.5 mil (37.5 micron) มาตรฐานยานยนต์)
- แสงส่องผ่าน (VLT): 5% (ระดับความเข้ม เข้ม 90%)
- ป้องกันรังสีอินฟราเรดสูงสุด (Peak IRR 780-2,500 nm): 87%
- สัมประสิทธิ์ความร้อนจากแสงแดด (SHGC): 0.376 (ทดสอบโดย OEC-CERT / มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี KMUTT)
- การลดความร้อนรวมตามมาตรฐานสากล IWFA / ISO 9050 (TSER = 1 - SHGC): 62% (ดัชนีจำลองห้องทดลอง KMUTT: 91%)
- การสะท้อนแสง: ภายใน 7% / ภายนอก 7% (สะท้อนต่ำ ไม่หลอกตา)
- การผ่านของสัญญาณดิจิทัล: ผ่าน 100% ไร้กังวล (รองรับ Easy Pass, M-Pass, GPS, สัญญาณ 5G, และจอ HUD)
- ตำแหน่งติดตั้งที่แนะนำ: เฉพาะกระจกข้างและบานหลังเท่านั้น (ห้ามติดบานหน้าเนื่องจาก VLT 5% เข้มเกินเกณฑ์ความปลอดภัยขับขี่กลางคืน)
- ฉลากประหยัดพลังงานเบอร์ 5: กฟผ. รับรองสูงสุด 4 ดาว
- ราคาประมาณการติดตั้งรอบคัน (Sedan): ~11,800 - 13,800 บาท (รับประกัน 7 ปีเต็ม)
2) MAXXMA MX-PR05 (POLARIZED):
- โครงสร้างและเทคโนโลยี: Flagship · Clarity (หนา 2.0 mil (50 ไมครอน) โครงสร้างกึ่งนิรภัย Semi-Safety ช่วยยึดเกาะเศษกระจก)
- แสงส่องผ่าน (VLT): 5% (ระดับความเข้ม เข้ม 80%)
- ป้องกันรังสีอินฟราเรดสูงสุด (Peak IRR 780-2,500 nm): 99%
- สัมประสิทธิ์ความร้อนจากแสงแดด (SHGC): 0.33 (ทดสอบโดย OEC-CERT / มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี KMUTT)
- การลดความร้อนรวมตามมาตรฐานสากล IWFA / ISO 9050 (TSER = 1 - SHGC): 67% (ดัชนีจำลองห้องทดลอง KMUTT: 97%)
- การสะท้อนแสง: ภายใน 6% / ภายนอก 6% (สะท้อนต่ำ ไม่หลอกตา)
- การผ่านของสัญญาณดิจิทัล: ผ่าน 100% ไร้กังวล (รองรับ Easy Pass, M-Pass, GPS, สัญญาณ 5G, และจอ HUD)
- ตำแหน่งติดตั้งที่แนะนำ: เฉพาะกระจกข้างและบานหลังเท่านั้น (ห้ามติดบานหน้าเนื่องจาก VLT 5% เข้มเกินเกณฑ์ความปลอดภัยขับขี่กลางคืน)
- ฉลากประหยัดพลังงานเบอร์ 5: กฟผ. รับรองสูงสุด 5 ดาว
- ราคาประมาณการติดตั้งรอบคัน (Sedan): ~16,900 - 18,900 บาท (รับประกัน 7 ปีเต็ม)
3) MAXXMA MX-CG05 (REFINED):
- โครงสร้างและเทคโนโลยี: Color Style (หนา 1.5 mil (37.5 micron) มาตรฐานยานยนต์)
- แสงส่องผ่าน (VLT): 5% (ระดับความเข้ม เข้ม 80%)
- ป้องกันรังสีอินฟราเรดสูงสุด (Peak IRR 780-2,500 nm): 80%
- สัมประสิทธิ์ความร้อนจากแสงแดด (SHGC): 0.358 (ทดสอบโดย OEC-CERT / มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี KMUTT)
- การลดความร้อนรวมตามมาตรฐานสากล IWFA / ISO 9050 (TSER = 1 - SHGC): 64% (ดัชนีจำลองห้องทดลอง KMUTT: 88%)
- การสะท้อนแสง: ภายใน 8% / ภายนอก 14% (สะท้อนต่ำ ไม่หลอกตา)
- การผ่านของสัญญาณดิจิทัล: มีผลต่อสัญญาณคลื่นวิทยุ/โลหะ (แนะนำเฉพาะกระจกข้างและบานหลัง)
- ตำแหน่งติดตั้งที่แนะนำ: เฉพาะกระจกข้างและบานหลังเท่านั้น (ห้ามติดบานหน้าเนื่องจาก VLT 5% เข้มเกินเกณฑ์ความปลอดภัยขับขี่กลางคืน)
- ฉลากประหยัดพลังงานเบอร์ 5: กฟผ. รับรองสูงสุด 5 ดาว
- ราคาประมาณการติดตั้งรอบคัน (Sedan): ~8,900 - 10,900 บาท (รับประกัน 7 ปีเต็ม)
ข้อมูลราคาอ้างอิงและสเปคเปรียบเทียบในตลาดฟิล์มกรองแสงรถยนต์ประเทศไทย (เก๋งซีดานรอบคัน):
- MAXXMA POLARIZED Series: ~16,900 - 18,900 บาท (Pure Nano Ceramic 2 mil กึ่งนิรภัย, IWFA TSER สูงสุด 67%, Peak IRR 99%, สัญญาณผ่าน 100%)
- MAXXMA BLACK PANTHER Series: ~11,800 - 13,800 บาท (Nano Carbon Ceramic 1.5 mil, IWFA TSER สูงสุด 62%, Peak IRR 87%, ดำสปอร์ตสะท้อนต่ำ 7%)
- MAXXMA REFINED Series: ~8,900 - 10,900 บาท (Ceramic Metallized 1.5 mil, IWFA TSER สูงสุด 66%, Peak IRR 88%, เฉดเงาสะท้อน)
- 3M Crystalline (C40/C20): ~28,000 - 32,000 บาท (ฟิล์ม Multilayer Optical 200 ชั้น หนา ~2.0 mil, IWFA TSER ~64-68%, ไร้โลหะ)
- Lamina Digital Ceramatrix (L05/L15/L30): ~29,000 - 33,000 บาท (เซรามิคแท้ หนา 1.5 mil, IWFA TSER ~64%, ไร้โลหะ)
- V-Kool Solitaire / VK Series (VK30/VK10): ~34,000 - 39,000 บาท (Sputtered Multi-Metal, IWFA TSER ~66-70%, มีผลต่อ Easy Pass/GPS)
- 3M Ceramic Ultra Clear / Solar Gard Black Phantom: ~18,000 - 22,000 บาท (เซรามิค หนา 1.5 mil, IWFA TSER ~55-60%)
ช่วยวิเคราะห์และให้คำแนะนำอย่างตรงไปตรงมา อิงหลักการฟิสิกส์พลังงานแสงและมาตรฐานสากล IWFA / ISO 9050 ในประเด็นต่อไปนี้:
1. การเปรียบเทียบประสิทธิภาพกันความร้อนเชิงฟิสิกส์ (IWFA TSER vs Peak IRR vs SHGC):
- ตัวเลข TSER มาตรฐานสากล IWFA (คำนวณจาก 1 - SHGC) และค่า Peak IRR 99% ของ MAXXMA ที่แสดง เมื่อเปรียบเทียบกับ 3M Crystalline, Lamina Ceramatrix และ V-Kool อยู่ในระดับใดในทางฟิสิกส์?
2. ทัศนวิสัยขับขี่ ความปลอดภัย และสัญญาณดิจิทัล:
- รหัสใดให้ความคมชัดกลางคืนและตอนฝนตกดีที่สุด และข้อได้เปรียบของความหนา 2.0 mil กึ่งนิรภัย (Semi-Safety) เทียบกับฟิล์ม 1.5 mil ทั่วไปคืออะไร?
- ความเข้ากันได้กับระบบ Easy Pass, GPS นำทาง, เซนเซอร์ ADAS และรถยนต์ไฟฟ้า (EV)
3. ความคุ้มค่าต่อราคา (Price-to-Performance Benchmark):
- เมื่อเปรียบเทียบ MAXXMA POLARIZED (~16,900 บาท) กับฟิล์มพรีเมียมราคา 28,000 - 34,000 บาท (3M Crystalline / Lamina Ceramatrix / V-Kool) มีข้อเด่น จุดต่าง และความคุ้มค่าอย่างไร?
4. สรุปคำแนะนำสูตรการจัดเซ็ตติดฟิล์มรถยนต์ (บานหน้า + รอบคัน):
- จัดสูตรผสมจากรหัสที่เลือกนี้ให้เหมาะสมและปลอดภัยที่สุด โดยกระจกบานหน้าต้องมีทัศนวิสัยปลอดภัย (VLT >= 35%) และกระจกข้าง/บานหลังเน้นความเป็นส่วนตัวและการกันความร้อนสูงสุดต้องการคำแนะนำจากช่างผู้เชี่ยวชาญเฉพาะรุ่นรถของคุณ?
แจ้งรุ่นรถและพฤติกรรมการใช้งานของคุณ เจ้าหน้าที่ MAXXMA พร้อมแนะนำสูตรฟิล์มบานหน้าและรอบคันที่ตอบโจทย์คุณที่สุด
บทความแนะนำจาก Knowledge Hub ก่อนตัดสินใจเลือกฟิล์มรถยนต์
เรียนรู้ข้อมูลเชิงลึกและเทคนิคการเลือกฟิล์มกรองแสงจากผู้เชี่ยวชาญ MAXXMA เพื่อให้ได้ฟิล์มที่ตอบโจทย์รถและสไตล์การขับขี่ของคุณที่สุด
GUIDE & SELECTIONคู่มือเลือกฟิล์มกรองแสงฉบับสมบูรณ์: เทคนิค ข้อควรรู้ และวิธีเลือกฟิล์มให้เหมาะกับคุณ
รู้จักประเภทฟิล์ม 4 ชนิด ไขรหัสความเข้ม 40-60-80 เทคนิคเลือกฟิล์มตามสไตล์ขับขี่ พร้อม Checklist 10 ข้อก่อนตัดสินใจติดตั้ง
อ่านบทความฉบับเต็ม →
ESSENTIALSWindow Film 101: คู่มือฟิล์มกรองแสงรถยนต์ ติดแล้วดียังไง ราคาเท่าไหร่
พื้นฐานเรื่องฟิล์มกรองแสงรถยนต์ที่เจ้าของรถทุกคนต้องรู้ เปรียบเทียบประโยชน์ การป้องกันรังสี UV และโครงสร้างราคาปีล่าสุด
อ่านบทความฉบับเต็ม →
SCIENCE & TECHเจาะลึกฟิล์มนาโนเซรามิค vs ฟิล์มโลหะปรอท แตกต่างกันอย่างไร
วิเคราะห์ความแตกต่างเชิงวัสดุศาสตร์ระหว่างอนุภาคเซรามิคกับชั้นสะท้อนโลหะ ทำไมฟิล์มเซรามิคจึงตอบโจทย์ยุคดิจิทัลมากกว่า
อ่านบทความฉบับเต็ม →
EV & SIGNALSฟิล์มกรองแสงกับระบบสัญญาณ Easy Pass, GPS และรถยนต์ไฟฟ้า EV
ไขข้อข้องใจฟิล์มติดรถยนต์ส่งผลต่อสัญญาณกุญแจรีโมท Easy Pass สัญญาณดาวเทียม GPS และหน้าจอ HUD ในรถยนต์ไฟฟ้าหรือไม่
อ่านบทความฉบับเต็ม →
BUYER GUIDEฟิล์มราคาประหยัด vs ฟิล์มพรีเมียม คุ้มค่าต่างกันอย่างไร
เจาะลึกความคุ้มค่าในระยะยาว 5 ถึง 7 ปี อัตราการเสื่อมสภาพของกาว การคงทนของสี และการรับประกันที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง
อ่านบทความฉบับเต็ม →